ผู้บริหาร ของสำนักงานศึกษาธิการจังหวัดสตูล มีส่วนร่วมในการรณรงค์และต่อต้านการทุจริตทุกรูปแบบ ในปีงบประมาณ พ.ศ. 2565
- การประกาศเจตจำนงสุจริตในการบริหารงาน สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดสตูล คลิก
- ประกาศเจตนารมณ์การต่อต้าน “สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดสตูลโปร่งใน ไม่ทนต่อการทุจริต (MOE TRUST & Zero Corruption)” ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2565 คลิก
- คำสั่งสำนักงำนศึกษำธิกำรจังหวัดสตูลที่ 35/2565 เรื่อง แต่งตั้งคณะทำงานโครงกำรสร้างภูมิคุ้มกันการทุจริต ส่งเสริมคุณธรรม และจริยธรรม บุคลากรสำนักงานศึกษาธิการจังหวัดสตูล ประจำปีงบประมำณ พ.ศ.2565 คลิก
- จดหมายข่าวของผู้บริหาร คลิก
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/03/เจตจำนง-1024x431.jpg)
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/03/เจตจำนง1-1024x683.jpg)
วันที่ ๑๒ กรกฎาคม ๒๕๖๕ สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดสตูล จัดกิจกรรมโครงการ“ถวายเทียนพรรษา เนื่องในวันเข้าพรรษา ๒๕๖๕” โดยมี นายสมพงศ์ พละไชย ศึกษาธิการจังหวัดสตูล พร้อมด้วย ข้าราชการ บุคลากร สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดสตูล ร่วมกิจกรรมถวายเทียนพรรษา เพื่อเป็นการร่วมส่งเสริมอนุรักษ์และสืบสานวัฒนธรรมไทยและเป็นการปลูกจิตสำนึกในด้านประเพณีและวัฒนธรรมให้กับบุคลากร ณ วัดหน้าเมือง ตำบลคลองขุด อำเภอเมืองสตูล วัดท่าจีน ตำบลคลองขุด อำเภอเมืองสตูลวัดพิทักษ์คลองขุด ตำบลคลองขุด อำเภอเมืองสตูลวัดถ้ำเขาจีน ตำบลคลองขุด อำเภอเมืองสตูลวัดมงคลมิ่งเมือง ตำบลคลองขุด อำเภอเมืองสตูล
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/07/292280329_1102425010362715_4390091244584971525_n-2-1024x683.jpg)
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/07/291947257_1102425240362692_7398013794261341611_n-1024x683.jpg)
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/07/291954670_1102425090362707_1342562634206476589_n-1-1024x683.jpg)
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/07/292000079_1098641274074422_6397880697546563754_n-2.jpg)
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/07/292280329_1102425010362715_4390091244584971525_n-3-1024x683.jpg)
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/07/292657006_1102424750362741_8058010457775376006_n-1024x683.jpg)
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/07/292729462_1102424363696113_5429813182363095850_n-1-1024x683.jpg)
วันที่ ๕ กรกฎาคม ๒๕๖๕ นายธฤติ ประสานสอน ผู้ตรวจราชการกระทรวงศึกษาธิการ และคณะกลุ่มตรวจราชการและติดตามประเมินผล สำนักงานศึกษาธิการภาค ๖ ลงพื้นที่ เขตตรวจราชการที่ ๖ (จังหวัดสตูล) เพื่อ ตรวจ ติดตามความก้าวหน้าการขับเคลื่อนนโยบายด่วนของกระทรวงศึกษาธิการ โดยมีนายสมพงศ์ พละไชย ศึกษาธิการจังหวัดสตูล เข้าร่วมรับการตรวจราชการ รายงานผลการขับเคลื่อนนโยบายเร่งด่วน
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/07/5.1-1-1024x684.jpg)
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/07/5.2-1-1024x684.jpg)
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/07/5.3-2.jpg)
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/07/20.1-1-1024x683.jpg)
วันที่ ๔ กรกฎาคม ๒๕๖๕ นายธฤติ ประสานสอน ผู้ตรวจราชการกระทรวงศึกษาธิการ เป็นประธานในพิธีบันทึกข้อตกลง (MOU) ว่าด้วยความร่วมมือโครงการส่งเสริมเวทีประชาคมเพื่อการจัดทำรูปแบบและแนวทางการพัฒนาหลักสูตรต่อเนื่องเชื่อมโยงการศึกษาขั้นพื้นฐานกับอาชีวศึกษาและอุดมศึกษา จังหวัดสตูล ปีการศึกษา ๒๕๖๕ ณ วิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีสตูล โดยมีนายสมพงศ์ พละไชย ศึกษาธิการจังหวัดสตูล กล่าวรายงาน พร้อมด้วยคณะกรรมการ ผู้อำนวยการสถานศึกษา และผู้มีส่วนเกี่ยวข้องเข้าร่วม
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/07/m1-2-1024x683.jpg)
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/07/m2-1-1024x683.jpg)
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/07/m3-1-1024x683.jpg)
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/07/m4-2-1024x683.jpg)
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/07/m5-1-1024x683.jpg)
วันที่ ๒๘ มิถุนายน ๒๕๖๕ สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดสตูล กลุ่มพัฒนาการศึกษา จัดพิธีมอบทุนการศึกษาและตรวจเยี่ยมเยาวชยผู้รับมูลนิธิร่วมจิตต์น้อมเกล้าฯ เพื่อเยาวชนในพระราชินูปถัมภ์ ประจำปี ๒๕๖๕ ณ อาคารเฉลิมพระเกียรติ ๘๐ พรรษา ศาลากลางจังหวัดสตูลโดยมีนาวาตรีหญิง โนสมา หลีเส็น ประธานแม่บ้านมหาดไทย เป็นประธานในพิธี และมีนายสมพงศ์ พละไชย ศึกษาธิการจังหวัดสตูล กล่าวรายงานวัตถุประสงค์ในการรับมอบทุนการศึกษาในครั้งนี้ พร้อมด้วยคณะกรรมการแม่บ้านมหาดไทย นักเรียน ครู เจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมสำนักงานศึกษาธิการจังหวัดสตูล ได้รับการจัดสรรเงินทุนในปี ๒๕๖๕ เพื่อมอบให้แก่เด็กและเยาวชนที่รับเงินทุนของมูลนิธิ จำนวน ๑๙ ราย
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/07/n1-2.jpg)
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/07/n2-2-1024x683.jpg)
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/07/n3-2-1024x683.jpg)
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/07/n4-1-1024x683.jpg)
วันที่ ๖ มิถุนายน ๒๕๖๕ นายสมพงศ์ พละไชย ศึกษาธิการจังหวัดสตูล เป็นประธานการประชุมการจัดการแข่งขันกีฬา กรีฑา นักเรียน นักศึกษา จังหวัดสตูล ประจำปี ๒๕๖๕ ณ ห้องประชุมไข่มุก ชั้น๒ องค์การบริหารส่วนจังหวัดสตูล โดยมีคณะกรรมการเข้าร่วมประชุมจังหวัดสตูล ร่วมมือกับสำนักงานศึกษาธิการจังหวัดสตูล องค์การบริหารส่วนจังหวัดสตูล สำนักงานการท่องเที่ยวและกีฬาจังหวัดสตูล และหน่วยงานทางการศึกษาจังหวัดสตูล จะดำเนินโครงการจัดการแข่งขันกีฬานักเรียน นักศึกษา และเยาวชนจังหวัดสตูล ประจำปี ๒๕๖๕ โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อส่งเสริม สนับสนุนให้นักเรียน นักศึกษา และเยาวชน ที่มีความสามารถ และมีศักยภาพด้านกีฬา ก้าวสู่การแข่งขันในระดับที่สูงขึ้น ตลอดจนส่งเสริมให้เยาวชนในวัยเรียนได้ใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์ และห่างไกลยาเสพติด เป็นเยาวชนที่ดีในสังคม จัดให้มีชนิดกีฬาที่ทำการแข่งขัน ได้แก่ ฟุตบอล ฟุตซอล ตะกร้อ วอลเลย์บอล และเปตอง กรีฑาทุกรุ่น (อายุตั้งแต่ ๖-๑๘ ปี) ในห้วงเวลาการจัดการแข่งขัน เดือนสิงหาคม พ.ศ.๒๕๖๕
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/07/6.1-1-1024x683.jpg)
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/07/6.2-1-1024x683.jpg)
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/07/6.3-1-1024x683.jpg)
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/07/6.4-1-1024x683.jpg)
ประชุมชี้แจงการดำเนินงานโครงการขับเคลื่อนการปลุกจิตสำนึกต่อต้านการทุจริต สำนักงานศึกษาธิการภาคใต้
วันที่ ๒๘ มกราคม ๒๕๖๕ เวลา ๐๙.๐๐ น. นายสมพงศ์ พละไชย ศึกษาธิการจังหวัดสตูล เข้าร่วมประชุมชี้แจงการดำเนินงานโครงการขับเคลื่อนการปลุกจิตสำนึกต่อต้านการทุจริต ด้วยหลักสูตรต้านทุจริตศึกษาของหน่วยงานทางการศึกษาในพื้นที่ สำนักงานศึกษาธิการภาคใต้ โดยมีนายธนู ขวัญเดช รองปลัดกระทรวงศึกษาธิการ เป็นประธานการประชุม ณ ห้องประชุม สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดนครศรีธรรมราช สำหรับการประชุมในครั้งนี้ มีข้าราชการ บุคลากร สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดสตูล เข้าร่วมรับฟังการประชุม ผ่านระบบออนไลน์ ช่องทางเฟสบุคประชาสัมพันธ์ศึกษาธิการจังหวัดสตูล คลิก
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/04/ประชุมชี้แจงการดำเนินงานโครงการขับเคลื่อนการปลุก-1024x576.jpg)
ประชุมคณะทำงานโครงการสร้างภูมิคุ้มกันการทุจริต ส่งเสริมคุณธรรม และจริยธรรม บุคลากร สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดสตูล
วันที่ ๘ มีนาคม ๒๕๖๕ เวลา ๑๓.๐๐ น. นางสาวมัสหลัน สาเอียด รักษาการในตำแหน่งศึกษาธิการจังหวัดสตูล เป็นประธานการประชุมคณะทำงานโครงการสร้างภูมิคุ้มกันการทุจริต ส่งเสริมคุณธรรม และจริยธรรม บุคลากร สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดสตูล ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๕ คลิก
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/07/62DA625F-3A25-4D05-8E44-352BE6286364-1024x576-1.jpeg)
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/07/0DA5E8C8-C522-41A7-98D3-E2BA472D9227-1024x576-1.jpeg)
จิตอาสา “ศธจ.ทำดี ด้วยหัวใจ”
วันที่ ๖ กรกฎาคม ๒๕๖๕ นายสมพงศ์ พละไชย ศึกษาธิการจังหวัดสตูล เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการ ศธ.จิตอาสาบำเพ็ญประโยชน์ ณ หอประชุม ๒๐ ปี โรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย สตูล โดยมีคณะครู นักเรียน และบุคลากร สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดสตูล เข้าร่วม โดยจัดให้มีกิจกรรมปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติ ณ บริเวณป่าชายเลน ตำบลตันหยงโป อำเภอเมืองสตูล จังหวัดสตูล
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/07/291001807_1098647917407091_2362270472784540258_n-2-1024x768.jpg)
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/07/292000079_1098641274074422_6397880697546563754_n-3.jpg)
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/07/290535469_1098648454073704_6930364156099655614_n-1536x1025-2-1024x683.jpg)
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/07/292440558_1098644874074062_2012829163098067067_n-1536x1025-3-1024x683.jpg)
วันที่ ๒๘ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๕ เวลา ๑๓.๓๐ น. สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดสตูล จัดโครงการจิตอาสา “ศธจ.ทำดี ด้วยหัวใจ” โดยมีนายอดุลย์ หลีรักษาการในตำแหน่งศึกษาธิการจังหวัดสตูล เป็นประธานพิธีเปิดโครงการ และมีข้าราชการ บุคลากร สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดสตูล ร่วมกิจกรรม พัฒนา ปรับภูมิทัศน์โดยรอบณ สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดสตูล อาคารหอสมุดกลาง ชั้น๒ โรงเรียนสตูลวิทยา ตำบลคลองขุด อำเภอเมืองสตูล จังหวัดสตูล
ช่องทางเฟสบุคประชาสัมพันธ์ศึกษาธิการจังหวัดสตูล คลิก
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/04/274890156_1019942461944304_4992150996135556719_n-1024x768.jpg)
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/04/274981359_1019943181944232_214882998262919943_n-768x1024.jpg)
หมวดหมู่
- กลุ่มงาน (243)
- กลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผล (13)
- กลุ่มนโยบายและแผน (20)
- กลุ่มบริหารงานบุคคล (70)
- กลุ่มพัฒนาการศึกษา (11)
- กลุ่มลูกเสือ ยุวกาชาด และกิจการนักเรียน (2)
- กลุ่มอำนวยการ (112)
- การสอบ การย้าย และการเลื่อน ตามมติ กศจ. (57)
- กิจกรรม ศธจ.สตูล (265)
- คุรุสภา (17)
- ประกาศ ประชาสัมพันธ์ ข่าวสารทั่วไป (72)
- ประกาศ/มาตรการสำคัญในสถานการณ์ COVID-19 (8)
- ประกาศเกี่ยวกับการจัดซื้อจัดจ้างหรือจัดหาพัสดุ (93)
- สตูลสาร (180)
- หน่วยตรวจสอบภายใน (4)
- เอกสารเผยแพร่ประชาสัมพันธ์ (13)
คลังเก็บ
- กรกฎาคม 2024 (19)
- มิถุนายน 2024 (7)
- พฤษภาคม 2024 (5)
- เมษายน 2024 (9)
- มีนาคม 2024 (29)
- กุมภาพันธ์ 2024 (1)
- พฤศจิกายน 2023 (1)
- ตุลาคม 2023 (1)
- กันยายน 2023 (1)
- กรกฎาคม 2023 (46)
- มิถุนายน 2023 (10)
- พฤษภาคม 2023 (36)
- เมษายน 2023 (44)
- มีนาคม 2023 (9)
- กุมภาพันธ์ 2023 (3)
- มกราคม 2023 (16)
- ธันวาคม 2022 (11)
- พฤศจิกายน 2022 (16)
- ตุลาคม 2022 (9)
- กันยายน 2022 (9)
- สิงหาคม 2022 (7)
- กรกฎาคม 2022 (92)
- มิถุนายน 2022 (9)
- พฤษภาคม 2022 (12)
- เมษายน 2022 (89)
- มีนาคม 2022 (64)
- กุมภาพันธ์ 2022 (37)
- มกราคม 2022 (7)
- ธันวาคม 2021 (3)
- พฤศจิกายน 2021 (6)
- ตุลาคม 2021 (12)
- กันยายน 2021 (3)
- สิงหาคม 2021 (3)
- กรกฎาคม 2021 (3)
- มิถุนายน 2021 (3)
- พฤษภาคม 2021 (8)
- เมษายน 2021 (3)
- มีนาคม 2021 (7)
- กุมภาพันธ์ 2021 (20)
- มกราคม 2021 (20)
- ธันวาคม 2020 (1)
- พฤศจิกายน 2020 (1)
- ตุลาคม 2020 (19)