สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดสตูล ร่วมกับหน่วยงานทางการศึกษาในจังหวัดสตูลจัดงานวันครู ครั้งที่ 66 ประจำปี 2565 โดยมีพิธีรำลึกถึงพระคุณบูรพาจารย์ และยกย่องเชิดชูเกียรติครูและบุคลากรทางการศึกษา มีผู้ร่วมงานประมาณ 150 คน ประกอบไปด้วยครูและบุคลากร ทางการศึกษาที่ได้รับรางวัลยกย่องเชิดชูเกียรติ ในสำนักงานศึกษาธิการจังหวัด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ประถมศึกษาสตูล สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสงขลา สตูล สำนักงานการศึกษาเอกชนจังหวัดสตูล สำนักงานคณะกรรมการการศึกษานอกระบบและการศึกษาตามอัธยาศัยจังหวัดสตูล สำนักบริหารการศึกษาพิเศษ สำนักงานคณะกรรมการการอาชีวศึกษา วิทยาลัยชุมชนสตูล องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น สำนักงาน พระพุทธศาสนาแห่งชาติและนักเรียนดีเด่น จำนวน 88 คน หัวหน้าหน่วยงานทางการศึกษา ผู้แทนหน่วยงานทาง การศึกษา และคณะกรรมการจัดงาน จำนวน 62 คน ซึ่งการจัดงานเป็นไปตามมาตรการป้องกันการแพร่ระบาดของโรค COVID-19 อย่างเคร่งครัด
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/02/1-1-1-840x1024.jpg)
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/02/1-3-768x1128.jpg)
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/02/1-5-868x1024.jpg)
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/02/1-7-665x1024.jpg)
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/02/1-2-768x1100.jpg)
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/02/1-4-768x1002.jpg)
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/02/1-6-768x1056.jpg)
![](https://satunpeo.go.th/home/wp-content/uploads/2022/02/1-9-742x1024.jpg)